Suy tĩnh mạch
Tôi bị suy giảm tĩnh mạch đang dùng thuốc daflon.bác sĩ nói dùng vớ y khoa,nhung mỗi khi dùng vớ y khoa . . .
Tôi bị suy giảm tĩnh mạch đang dùng thuốc daflon.bác sĩ nói dùng vớ y khoa,nhung mỗi khi dùng vớ y khoa . . .

Hỏi :

Tôi bị suy giảm tĩnh mạch đang dùng thuốc daflon.bác sĩ nói dùng vớ y khoa,nhung mỗi khi dùng vớ y khoa là chân tôi ẩn đỏ và ngứa không chịu nổi.bác sĩ cho tôi hỏi vì sao vậy và phải làm cách gì để em không bị ngứa khi mang tất.Cảm ơn bác sĩ rất nhiều.

Mã CH: CH20163603 - Email:huhi...@gmail.com
Tôi bị suy giảm tĩnh mạch đang dùng thuốc daflon.bác sĩ nói dùng vớ y khoa,nhung mỗi khi dùng vớ y khoa . . .

Đáp :

Thường trong vòng 1 tuần đầu tiên, ở một số trường hợp sẽ bị ngứa, nhất là khi cởi vớ ra. Đó là do chất dịch dơ trong chân chưa được lấy đi hết và phần nào bị ép ra mô xung quanh gây ngứa. Bạn có thể uống thêm thuốc chống dị ứng cùng với thuốc điều trị suy tĩnh mạch (như Daflon chẳng hạn), đồng thời tiếp tục mang vớ và tăng vận động bắp chân. Có thể tập các bài tập tại chỗ rải ra nhiều lần trong ngày để chất dơ ở chân được giải phóng nhanh hơn. Trong vòng vài ngày, khi đã ổn định thì sẽ không còn ngứa, lúc đó bạn vẫn duy trì mang vớ và tập vận động tại chỗ, đi bộ mỗi ngày để củng cố kết quả điều trị nhé.

BS.NGUYỄN QUANG BÌNH TUY - : 22-03-2016
NHÀ TÀI TRỢ
  • Lagimed
    duomed® mediven®
    VỚ Y KHOA ĐỨC
    "made in Germany"
    Sản xuất tại Đức từ 1951
  • Medi
    lagimed.com
    Lagimed Corp.
    Chia sẻ thành tựu y khoa
    thế giới

Cập nhật và chia sẽ thông tin về bệnh Suy tĩnh mạch mạn tính trở nên đơn giản và không nguy hiểm với bạn và người thân
Vớ y khoa Đức duomed/mediven hân hạnh tài trợ chương trình này dưới sự bảo trợ của  LagiMed