Suy tĩnh mạch
Suy van tĩnh mạch đùi, đang uống thuốc và đeo “tất sinh học” nhưng sưng và đau hơn
Suy van tĩnh mạch đùi, đang uống thuốc và đeo “tất sinh học” nhưng sưng và đau hơn

Hỏi :

Tôi có hiện tượng chân bị phù, đau nhức. Sau khi khám ở bệnh viện bác sĩ kết luận là bị suy van tĩnh mạch đùi. Hiện tai tôi đang uống thuốc và đeo tất sinh học. Nhưng chân có biểu hiện sưng và đau hơn. Xin hỏi bác sĩ, đây có phải là hiện tượng bình thường sau khi mới uống thuốc và đeo tất không?

Mã CH: CH20142225 - Email:otlu...@gmail.com
Suy van tĩnh mạch đùi, đang uống thuốc và đeo “tất sinh học” nhưng sưng và đau hơn

Đáp :

Chúng tôi không biết bạn đang uống thuốc gì và mang "tất sinh học" là loại vớ gì nên không thể nói chính xác được. Tuy nhiên, nếu đã điều trị theo hướng suy tĩnh mạch mà bị nặng thêm thì không đúng. Có thể do bạn mang vớ không phải là loại dùng để điều trị suy tĩnh mạch. Không có loại vớ nào gọi là "tất sinh học" cả, bạn nên xem lại, vì điều trị chủ lực trong suy tĩnh mạch là mang vớ y khoa. Vớ y khoa tốt sẽ có tác dụng ngay trong ngày, đến chiều bạn sẽ thấy giảm phù hẳn. Nếu phù nặng thì mất vài ba ngày, nhưng chắc chắn bạn sẽ thấy dễ chịu ngay từ ngày đầu tiên.

Vậy bạn nên tìm loại vớ y khoa chất lượng tốt để điều trị bạn nhé. Chúc bạn mau lành bệnh.

BS.NGUYỄN QUANG BÌNH TUY - : 02-03-2014
NHÀ TÀI TRỢ
  • Lagimed
    duomed® mediven®
    VỚ Y KHOA ĐỨC
    "made in Germany"
    Sản xuất tại Đức từ 1951
  • Medi
    lagimed.com
    Lagimed Corp.
    Chia sẻ thành tựu y khoa
    thế giới

Cập nhật và chia sẽ thông tin về bệnh Suy tĩnh mạch mạn tính trở nên đơn giản và không nguy hiểm với bạn và người thân
Vớ y khoa Đức duomed/mediven hân hạnh tài trợ chương trình này dưới sự bảo trợ của  LagiMed